- หน้าแรก
- คู่มือ/ขั้นตอน/แนวทาง/มาตรการ
ข่าวประชาสัมพันธ์
คู่มือ/ขั้นตอน/แนวทาง/มาตรการ
สศท.2 ร่วมงานมหกรรมควายยักษ์เมืองสองแคว และรำลึกวันอนุรักษ์ควายไทย ประจำปี 2566
วันที่ 21 พฤษภาคม 2566 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2 พิษณุโลก) มอบหมายให้ นางสุธาทิพย์ ศรีสรรพกิจ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการพิเศษ ร่วมงานมหกรรมควายยักษ์เมืองสองแคว และรำลึกวันอนุรักษ์ควายไทย ประจำปี 2566 ณ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนาพิษณุโลก โดยมี นายภูสิต สมจิตต์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก เป็นประธานเปิดงานฯ ซึ่งภายในงานมีกิจกรรมประกวดกระบือ พิธีสู่ขวัญควาย และการออกร้านนิทรรศการต่างๆ
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก