- หน้าแรก
- คู่มือ/ขั้นตอน/แนวทาง/มาตรการ
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/bulletin.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
คู่มือ/ขั้นตอน/แนวทาง/มาตรการ
สศท.2 ต้อนรับนิสิตฝึกงาน มหาวิทยาลัยนเรศวร
สศท.2 (พิษณุโลก) ต้อนรับน้องๆนิสิตฝึกสหกิจศึกษา จากคณะวิทยาศาสตร์ สาขาคณิตศาสตร์ จากมหาวิทยาลัยนเรศวร
วันจันทร์ที่ 7 พฤศจิกายน 2565 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 พร้อมด้วยนางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ ผู้อำนวยการส่วนสารสนเทศการเกษตร ร่วมต้อนรับน้องๆนิสิต จากคณะวิทยาศาสตร์ สาขาคณิตศาสตร์ จากมหาวิทยาลัยนเรศวร ที่จะมาฝึกสหกิจศึกษาในส่วนสารสนเทศการเกษตร สศท.2 ระหว่างวันที่ 7 พฤศจิกายน 2565 - 24 กุมภาพันธ์ 2566
โดยการฝึกสหกิจครั้งนี้ ส่วนสารสนเทศการเกษตร สศท.2 ได้มีการจัดทำตารางมอบหมายงานให้แก่นิสิตฝึกสหกิจศึกษาเป็นรายบุคคล เพื่อทดลองฝึกปฏิบัติทั้งในและนอกพื้นที่ร่วมกับเจ้าหน้าที่ สสส. พร้อมทั้งให้เข้ารับการอบรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในหลักสูตรต่าง ๆ ตามภารกิจองค์กร ทั้งนี้เพื่อให้นิสิตฝึกสหกิจศึกษาได้เพิ่มพูนทักษะองค์ความรู้ที่เกี่ยวข้องกับงานด้านการจัดทำและบริหารจัดการข้อมูลสารสนเทศการเกษตร และประสบการณ์ชีวิตจากการสัมผัสสภาพแวดล้อมการทำงานในระบบราชการ.
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)
วันจันทร์ที่ 7 พฤศจิกายน 2565 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 พร้อมด้วยนางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ ผู้อำนวยการส่วนสารสนเทศการเกษตร ร่วมต้อนรับน้องๆนิสิต จากคณะวิทยาศาสตร์ สาขาคณิตศาสตร์ จากมหาวิทยาลัยนเรศวร ที่จะมาฝึกสหกิจศึกษาในส่วนสารสนเทศการเกษตร สศท.2 ระหว่างวันที่ 7 พฤศจิกายน 2565 - 24 กุมภาพันธ์ 2566
โดยการฝึกสหกิจครั้งนี้ ส่วนสารสนเทศการเกษตร สศท.2 ได้มีการจัดทำตารางมอบหมายงานให้แก่นิสิตฝึกสหกิจศึกษาเป็นรายบุคคล เพื่อทดลองฝึกปฏิบัติทั้งในและนอกพื้นที่ร่วมกับเจ้าหน้าที่ สสส. พร้อมทั้งให้เข้ารับการอบรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในหลักสูตรต่าง ๆ ตามภารกิจองค์กร ทั้งนี้เพื่อให้นิสิตฝึกสหกิจศึกษาได้เพิ่มพูนทักษะองค์ความรู้ที่เกี่ยวข้องกับงานด้านการจัดทำและบริหารจัดการข้อมูลสารสนเทศการเกษตร และประสบการณ์ชีวิตจากการสัมผัสสภาพแวดล้อมการทำงานในระบบราชการ.
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 (พิษณุโลก)