- หน้าแรก
- ประกาศอื่นๆ/สมัครงาน
ข่าวประชาสัมพันธ์
ประกาศอื่นๆ/สมัครงาน
สศท.2 เข้าร่วมการอบรม แนวทางการนำผลพลอยได้และวัสดุเหลือใช้ทางการเกษตรมาใช้ในอุตสาหกรรมต่อเนื่อง
ระหว่างวันที่ 8 - 11 กุมภาพันธ์ 2565 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 พิษณุโลก มอบหมายให้นางสาวสปัณธ์หยก วีรบุญย์กฤช เศรษฐกรชำนาญการ สังกัดส่วนวิจัยและประเมินผล และนายวาริท ชูสกุล เศรษฐกรชำนาญการ สังกัดส่วนแผนพัฒนาเศรษฐกิจการเกษตร สศท.2 เข้าร่วมการอบรมเชิงปฏิบัติการหลักสูตร "แนวทางความเป็นไปได้ทางเศรษฐกิจในการนำผลพลอยได้และวัสดุเหลือใช้ทางการเกษตรมาใช้ในอุตสาหกรรมต่อเนื่อง" โดยมีนายธวัชชัย เดชาเชษฐ์ ผู้อำนวยการสำนักวิจัยเศรษฐกิจการเกษตร เป็นประธานกล่าวเปิดการฝึกอบรม พร้อมด้วยข้าราชการ พนักงานราชการ สำนักงานเศรษฐกิจการเกษตร เข้ารับการฝึกอบรมอย่างพร้อมเพรียง
(ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก)
(ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก)