- หน้าแรก
- ประกาศอื่นๆ/สมัครงาน
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/bulletin.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
ประกาศอื่นๆ/สมัครงาน
ผอ.สศท.2 ร่วมประชุมคณะอนุกรรมการพัฒนาการเกษตรฯ จ.ตาก
วันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2565 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร สศท.2 เข้าร่วมการประชุมคณะอนุกรรมการพัฒนาการเกษตรฯ จ.ตาก ครั้งที่ 1/2565 ผ่านระบบการประชุมทางไกล (Zoom) โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อรับทราบความก้าวหน้าผลการดำเนินงาน อาทิ โครงการยกระดับหมู่บ้านสินค้าเกษตรมูลค่าสูง การขับเคลื่อน BCG Model ด้านเกษตร แผนปฏิบัติการป้องกันไฟป่า แผนบรรเทาสาธารณภัยช่วงฤดูแล้ง การรายงานภาวะเศรษฐกิจการเกษตร ปี 2564 และแนวโน้มปี 2565 ให้ที่ประชุมรับทราบและนำไปใช้ประโยชน์ รวมทั้งพิจารณาร่างคำสั่งแต่งตั้งคณะทำงานขับเคลื่อนรับรองคุณภาพสินค้าภายใต้แบรนด์ตากการันตี ปี 2565 โดยมี นายสุรพล วงศ์สุขพิศาล รองผู้ว่าราชการจังหวัดตาก เป็นประธานการประชุม พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนและผู้แทนจากหน่วยงานเข้าร่วมประชุมโดยพร้อมเพรียง
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/2565/272988142_236842268637993_2021966937504469947_n.jpg)
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/2565/272988142_236842268637993_2021966937504469947_n.jpg)
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/273156648_236842271971326_7918778127966560327_n.jpg)