- หน้าแรก
- ประกาศอื่นๆ/สมัครงาน
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/bulletin.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
ประกาศอื่นๆ/สมัครงาน
สศท.2 เข้าร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการ “การทำเกษตรกรรมแบบใหม่ ภายใต้การเปลี่ยนแปลงของภูมิอากาศ” (ADB)
นายประเสริญศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 มอบหมายให้นายธีรชัย จันทรอินทร์ ผู้อำนวยการส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร พร้อมด้วย นางสาวปานรดา ถาเรือน นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการ เข้าร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการ “การทำเกษตรกรรมแบบใหม่ ภายใต้การเปลี่ยนแปลงของภูมิอากาศ” (Climate - Smart agriculture) กรณีศึกษา ตำบลบัวใหญ่ อำเภอนาน้อย จังหวัดน่าน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็นและคัดเลือกแปลงสาธิต/พืชทางเลือก ร่วมกับเกษตรกรในพื้นที่โครงการฯ คณะอนุกรรมการฯ จังหวัดน่าน และผู้มีส่วนได้ส่วนเสียในพื้นที่ ผ่านระบบ Zoom ในวันพฤหัสบดีที่ 3 กุมภาพันธ์ 2565 เวลา 09.00 - 16.00 น. โดยมี ดร.นาฏสุดา ภูมิจำนงค์ ฝ่ายเลขานุการ โครงการฯ และทีมงาน เป็นผู้ดำเนินการประชุมเชิงปฏิบัติการฯ
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก