- หน้าแรก
- ประกาศอื่นๆ/สมัครงาน
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/bulletin.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
ประกาศอื่นๆ/สมัครงาน
สศท.2 ร่วมงานมหกรรมควายยักษ์เมืองสองแคว และรำลึกวันอนุรักษ์ควายไทย ประจำปี 2566
วันที่ 21 พฤษภาคม 2566 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2 พิษณุโลก) มอบหมายให้ นางสุธาทิพย์ ศรีสรรพกิจ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการพิเศษ ร่วมงานมหกรรมควายยักษ์เมืองสองแคว และรำลึกวันอนุรักษ์ควายไทย ประจำปี 2566 ณ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนาพิษณุโลก โดยมี นายภูสิต สมจิตต์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก เป็นประธานเปิดงานฯ ซึ่งภายในงานมีกิจกรรมประกวดกระบือ พิธีสู่ขวัญควาย และการออกร้านนิทรรศการต่างๆ
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก