- หน้าแรก
- ข่าวจาก สศท.2/ท้องถิ่น
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/close-up-reporter-preparing-interview-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
ข่าวจาก สศท.2/ท้องถิ่น
สศท.2 ร่วมการนิเทศงานภาวะเศรษฐกิจการเกษตรในเขตพื้นที่ภาคเหนือ
วันที่ 7-9 พฤษภาคม 2567 นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (ผอ.สศท.2 พิษณุโลก) กล่าวต้อนรับ ทีมนิเทศงานภาวะเศรษฐกิจการเกษตรจาก กนผ. สศก. ซึ่งนำโดย นางสาวพนิดา ไพบูลย์จิตอารีย์ ผอ.ส่วนวิเคราะห์และประมาณการภาวะเศรษฐกิจการเกษตร โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อติดตามการดำเนินงาน และให้คำปรึกษาแนะนำการประมาณการภาวะเศรษฐกิจการเกษตรระดับจังหวัด รวมทั้งการแลกเปลี่ยนข้อคิดเห็น เพื่อนำไปปรับปรุงพัฒนาการจัดทำภาวะฯ ให้มีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น ในการนี้ มีเจ้าหน้าที่ส่วนแผนฯ จากสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 1 , 2 และ 12 เข้าร่วมโดยพร้อมเพรียงกัน
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก
ภาพ/ข่าว : คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2 พิษณุโลก