- หน้าแรก
- ข่าวจาก สศท.2/ท้องถิ่น
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/close-up-reporter-preparing-interview-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
ข่าวจาก สศท.2/ท้องถิ่น
สศท.2 เข้าร่วมประชุมคณะอนุกรรมการฯ มันสำปะหลัง ครั้งที่ 1/2565
วันที่ 10 พฤษภาคม 2565 นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 มอบหมายให้ นางธัญญ์พิชชา เถระรัชชานนท์ ผู้อำนวยการส่วนสารสนเทศการเกษตร เข้าร่วมประชุมคณะอนุกรรมการกำกับดูแลการดำเนินการบริหารจัดการมันสำปะหลัง ระดับจังหวัด จังหวัดพิษณุโลก ครั้งที่ 1/2565 ใน ผ่านระบบออนไลน์ Application Zoom จากห้องประชุมสำนักงานพาณิชย์จังหวัดพิษณุโลก (ชั้น 2) อำเภอเมืองพิษณุโลก จังหวัดพิษณุโลก โดยมี นายรณรงค์ นครจินดา รองผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก เป็นประธานการประชุม
วัตถุประสงค์การประชุม เพื่อติดตาม กำกับดูแล แก้ไขปัญหา และบริหารจัดการตลาดมันสำปะหลังทั้งทางด้านการผลิต การตลาดให้มีประสิทธิภาพ และพิจารณาการดำเนินงานตามโครงการที่ได้รับอนุมัติจากคณะกรรมการนโยบายและบริหารจัดการมันสำปะหลัง (นบมส.) ให้เป็นไปตามหลักเกณฑ์ที่กำหนด
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2
วัตถุประสงค์การประชุม เพื่อติดตาม กำกับดูแล แก้ไขปัญหา และบริหารจัดการตลาดมันสำปะหลังทั้งทางด้านการผลิต การตลาดให้มีประสิทธิภาพ และพิจารณาการดำเนินงานตามโครงการที่ได้รับอนุมัติจากคณะกรรมการนโยบายและบริหารจัดการมันสำปะหลัง (นบมส.) ให้เป็นไปตามหลักเกณฑ์ที่กำหนด
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2