- หน้าแรก
- ข่าวจาก สศท.2/ท้องถิ่น
![](/assets/portals/5/fileups/zone2/images/big_banner/close-up-reporter-preparing-interview-1140-200.jpg)
ข่าวประชาสัมพันธ์
ข่าวจาก สศท.2/ท้องถิ่น
ผอ.สศท.2 ร่วมพิธีถวายพานพุ่มดอกไม้สด เนื่องในวันพระบิดาแห่งฝนหลวง 65
ผอ.สศท.2 ร่วมพิธีถวายราชสักการะวางพานพุ่มดอกไม้สดเนื่องในวันพระบิดาแห่งฝนหลวง ประจำปี 2565
วันที่ 14 พฤศจิกายน 2565 เวลา 07.00 น. นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2 พิษณุโลก) นำทีมข้าราชการ สศท.2 เข้าร่วมพิธีถวายราชสักการะวางพานพุ่มดอกไม้สดเนื่องในวันพระบิดาแห่งฝนหลวง ประจำปี 2565 เพื่อเป็นการแสดงความจงรักภักดี และน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ ณ ห้องประชุมนครสรลวงสองแคว อาคารบึงราชนก ตำบลวังทอง อำเภอวังทอง จังหวัดพิษณุโลก โดยมีนายภูสิต สมจิตต์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ หัวหน้าหน่วยงานรัฐวิสาหกิจ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดพิษณุโลก และนายกเทศมนตรีนครพิษณุโลก เข้าร่วมโดยพร้อมเพรียงกัน
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2
วันที่ 14 พฤศจิกายน 2565 เวลา 07.00 น. นายประเสริฐศักดิ์ แสงสัทธา ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 2 (สศท.2 พิษณุโลก) นำทีมข้าราชการ สศท.2 เข้าร่วมพิธีถวายราชสักการะวางพานพุ่มดอกไม้สดเนื่องในวันพระบิดาแห่งฝนหลวง ประจำปี 2565 เพื่อเป็นการแสดงความจงรักภักดี และน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ ณ ห้องประชุมนครสรลวงสองแคว อาคารบึงราชนก ตำบลวังทอง อำเภอวังทอง จังหวัดพิษณุโลก โดยมีนายภูสิต สมจิตต์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ หัวหน้าหน่วยงานรัฐวิสาหกิจ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดพิษณุโลก และนายกเทศมนตรีนครพิษณุโลก เข้าร่วมโดยพร้อมเพรียงกัน
ภาพ/ข่าว: คณะทำงานประชาสัมพันธ์ สศท.2