- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ร่วมพิธีน้อมรำลึกเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/FB_IMG_1665735092696.jpg)
วันที่ 13 ตุลาคม 2565 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 มอบหมายให้นางสาววิภาวี ศรีทาสร้อย นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการ พร้อมเจ้าหน้าที่ส่วนสารสนเทศการเกษตร น้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร โดยภาคเช้าเข้าร่วมพิธีทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล ณ ลานพระบรมราชาอนุสาวรีย์ รัชกาลที่ 5 ศาลากลางจังหวัดอุดรธานี ในภาคค่ำเข้าร่วมพิธีวางพวงมาลา ณ ห้องประชุมทองใหญ่ ศาลากลางจังหวัดอุดรธานี โดยมีนายวันชัย คงเกษม ผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี เป็นประธานในพิธี ซึ่งมีหัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ พนักงานราชการ เจ้าหน้าที่ พ่อค้า และประชาชน ร่วมพิธีอย่างพร้อมเพรียงกัน