- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ร่วมประชุมการจัดทำผลผลิตสินค้าเกษตรรายเดือนจังหวัดหนองบัวลำภู ประจำปี 2565
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/213.jpg)
วันที่ 21 พฤศจิกายน 2565 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 มอบหมายให้ นางสาววิภาวี ศรีทาสร้อย นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการ ส่วนสารสนเทศการเกษตร เข้าร่วมประชุมการจัดทำปฏิทินผลผลิตสินค้าเกษตรรายเดือนจังหวัดหนองบัวลำภู ประจำปี 2565 เพื่อพิจารณาข้อมูลปฏิทินผลผลิตสินค้าเกษตรรายเดือนจังหวัดหนองบัวลำภู ซึ่งหน่วยงานระดับตำบลและอำเภอได้บันทึกผ่านเวปไซด์ https://pcc.oae.go.th ในการนี้ สศท.3 ได้ให้ข้อเสนอแนะว่าปริมาณผลผลิตรายเดือนต้องเป็นไปตามฤดูกาล เนื้อที่เก็บเกี่ยวต้องไม่มากกว่าเนื้อที่เพาะปลูก การกระจายผลผลิตภายในและภายนอกจังหวัดต้องเท่ากับปริมาณผลผลิตรวมทั้งจังหวัด โดยมีผู้แทนจากสำนักงานเกษตรและสหกรณ์จังหวัดหนองบัวลำภู และสำนักงานเกษตรจังหวัด หนองบัวลำภูเข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมบัวหลวง สำนักงานเกษตรและสหกรณ์จังหวัดหนองบัวลำภู ชั้น 3 ศาลากลางจังหวัดหนองบัวลำภู