- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ลงพื้นที่ติดตามโครงการคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ในพระราชานุเคราะห์สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร ปี 2565 ในพื้นที่จังหวัดอุดรธานีและหนองบัวลำภู
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/228.jpg)
ระหว่างวันที่ 12 – 20 ธันวาคม 2565 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 มอบหมายให้ นางสาวสุภักดี ทองเนื้อแปด ตำแหน่ง นักวิเคราะห์นโยบายและแผน และคณะ ลงพื้นที่ติดตามโครงการคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ในพระราชานุเคราะห์สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร ปี 2565 ในพื้นที่จังหวัดอุดรธานีและหนองบัวลำภู ของเกษตรกรที่เข้ารับบริการในแต่ละคลินิก ได้แก่ คลินิกดิน พืช ข้าว ปศุสัตว์ ประมง ชลประทาน สหกรณ์ บัญชี กฎหมาย หม่อนไหม ส่งเสริมการเกษตร และคลินิกอื่นๆ เพื่อติดตามความพึงพอใจของเกษตรกรในการรับบริการ และได้รับการแก้ไขปัญหาด้านการเกษตรอย่างครบวงจร ต่อไป