- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ร่วมกิจกรรมเนื่องในวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2566
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/1673697943618.jpg)
วันที่ 14 มกราคม 2566 เวลา 7.00 น. นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 (สศท.3) และหัวหน้าส่วนราชการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ร่วมกิจกรรมเนื่องในวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2566 “รู้หน้าที่ มีวินัย ใฝ่ความดี” ณ ลานอเนกประสงค์หน้างานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย สวนสาธารณหนองประจักษ์ศิลปาคม และศาลากลางจังหวัดอุดรธานี โดยมีนายวันชัย คงเกษม ผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานีเป็นประธานในพิธี เพื่อร่วมร้องเพลงชาติและยืนตรงเคารพธงชาติ ชมการแสดงดนตรีและการแสดงบนเวทีของเด็กและเยาวชน นอกจากนั้นยังมีการจัดนิทรรศการและแจกของขวัญแก่เด็กที่เข้าร่วมกิจกรรมทุกคนจากหน่วยงานภาครัฐและภาคเอกชน