- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ร่วมงานพิธี วันพ่อขุนรามคำแหงมหาราช ประจำปี 2566
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/08.jpg)
วันที่ 17 มกราคม 2566 เวลา 7.30 น. นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 (สศท.3) มอบหมายให้นางอาทิตยา ดวงจันทา ผู้อำนวยการส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร และเจ้าหน้าที่ สศท.3 เข้าร่วมกิจกรรมพิธีเทิดพระเกียรติวันพ่อขุนรามคำแหงมหาราช ประจำปี 2566 เพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระมหากษัตริย์ผู้ทรงประดิษฐ์อักษรไทย โดยมีนายวันชัย คงเกษม ผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี เป็นประธานในพิธี และผู้แทนส่วนราชการหน่วยงานภาครัฐและภาคเอกชน ร่วมวางพานพุ่มดอกไม้สดขึ้นวางถวายราชสักการะพ่อขุนรามคำแหงมหาราชอย่างพร้อมเพรียง ณ พระบรมราชานุสาวรีย์พ่อขุนรามคำแหงมหาราช มหาวิทยาลัยรามคำแหง สาขาวิทยบริการเฉลิมพระเกียรติ อำเภอกุมภวาปี จังหวัดอุดรธานี