- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท. 3 ร่วมประชุมคณะกรรมการบริหารงานอาสาสมัครเกษตรจังหวัดหนองบัวลำภู ครั้งที่ 1/2566
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/20.jpg)
เมื่อวันที่ 25 มกราคม 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 มอบหมายให้ นางสาวปวริศา ศิริกุล ผู้อำนวยการส่วนสารสนเทศการเกษตร เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการบริหารงานอาสาสมัครเกษตรจังหวัดหนองบัวลำภู ครั้งที่ 1/2566 ณ สำนักงานเกษตรจังหวัดหนองบัวลำภู โดยมีนายศศิน พัฒนภิรมย์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดหนองบัวลภูเป็นประธาน ซึ่งในการประชุมในครั้งนี้ เป็นการประชุมติดตามการดำเนินงานของอาสาสมัครเกษตร 14 สาขา ในจังหวัดหนองบัว โดย สศท.3 รายงานผลการปฏิบัติงานของเศรษฐกิจการเกษตรอาสา ได้แก่ การรายงานราค ณ ไร่นา สินค้าเกษตรและภาวการณ์ผลิต ตลาดสินค้าเกษตรในพื้นที่ โดยท่านรองผู้ว่าฯ มีนโยบายให้อาสาสมัครเกษตรทำงานแบบบูรณาการร่วมกันได้ทุกสาขา