- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ร่วมการประชุมจัดทำข้อมูลการวิเคราะห์สินค้าเกษตรที่สำคัญ (กระบือ) ตามแผนการตรวจราชการของผู้ตรวจราชการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ของจังหวัดอุดรธานี
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/22.jpg)
วันที่ 30 มกราคม 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 (สศท.3) มอบหมายให้นางอาทิตยา ดวงจันทา ผู้อำนวยการส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร เข้าร่วมการประชุมจัดทำข้อมูลการวิเคราะห์สินค้าเกษตรที่สำคัญของจังหวัด (กระบือ)เพื่อเป็นข้อมูลประกอบการตรวจราชการ ตามแผนการตรวจราชการและขับเคลื่อนแบบบูรณาการในระดับพื้นที่ ของผู้ตรวจราชการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ณ ห้องประชุมพระพุทธบาทบัวบก อาคาร 2 ชั้น 6 ศาลากลางจังหวัดอุดรธานี อำเภอเมือง จังหวัดอุดรธานี โดยมี นางขนิษฐา โกวิทยากร เกษตรและสหกรณ์จังหวัดอุดรธานี เป็นประธานการประชุม เพื่อพิจารณาจัดทำข้อมูลการวิเคราะห์สินค้าเกษตรที่สำคัญของจังหวัดเพื่อเป็นข้อมูลประกอบการตรวจราชการ สินค้า กระบือ ในการนี้ มีหัวหน้าส่วนราชการและผู้แทนหน่วยงานราชการในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เข้าร่วมการประชุมอย่างพร้อมเพรียงกัน