- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ร่วมประชุมคณะกรรมการบริหารงานอาสาสมัครเกษตรจังหวัดเลย ประจำปี 2566
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/44.jpg)
เมื่อวันที่ 14 มีนาคม 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 มอบหมายให้ นางสาวปวริศา ศิริกุล ผู้อำนวยการส่วนสารสนเทศการเกษตร เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการบริหารงานอาสาสมัครเกษตรจังหวัดเลย ณ ห้องประชุมสำนักงานเกษตรจังหวัดเลย โดยมีนายณรงค์ จีนอ่ำ รองผู้ว่าราชการจังหวัดเลยป็นประธาน ซึ่งในการประชุมในครั้งนี้ เป็นการประชุมติดตามการดำเนินงานของอาสาสมัครเกษตร 14 สาขา ในจังหวัดเลย โดย สศท.3 รายงานผลการปฏิบัติงานของเศรษฐกิจการเกษตรอาสา ได้แก่ การรายงานราค ณ ไร่นา สินค้าเกษตรและภาวการณ์ผลิต ตลาดสินค้าเกษตรในพื้นที่ โดยท่านรองผู้ว่าฯ มีนโยบายให้สร้างเครือข่ายระหว่างอาสาทุกสาขา และจะมอบรางวัลอาสาดีเด่นให้กับอาสาสมัครเกษตรทุกสาขาที่ปฏิบัติงานดีเพื่อสร้างความภาคภูมิใจให้กับอาสาสมัครเกษตร