- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ประชุมคณะกรรมการศูนย์ติดตามและแก้ไขปัญหาภัยพิบัติด้านการเกษตรจังหวัดเลย ครั้งที่ 1/2566
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/45.jpg)
วันที่ 16 มีนาคม 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 มอบหมายให้ นางสาวปวริศา ศิริกุล ตำแหน่งผู้อำนวยการส่วนสารสนเทศการเกษตร ร่วมประชุมคณะกรรมการศูนย์ติดตามและแก้ไขปัญหาภัยพิบัติด้านการเกษตรจังหวัดเลย ณ ห้องประชุมภูเรือชั้น 4 ศาลากลางจังหวัดเลย โดยมีนายวิโรจน์ ทรงรัตนา เกษตรและสหกรณ์จังหวัดเลย เป็นประธานการประชุม เพื่อติดตามสถานการณ์ภัยพิบัติด้านการเกษตร ด้านอุตุนิยมวิทยา ด้านน้ำ ด้านพืช ด้านประมง ด้านปศุสัตว์ ทั้งนี้มีหัวหน้าส่วนราชการและผู้แทนหน่วยงานในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ในจังหวัดเลยเข้าร่วมประชุม