- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมเกษตรกรกลุ่มวิสาหกิจชุมชนสมุนไพร อำเภอนายูง จังหวัดอุดรธานี
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/51.jpg)
วันที่ 27 มีนาคม 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 (สศท.3) พร้อมด้วย นางอาทิตยา ดวงจันทา ผู้อำนวยการส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร(ผอ.สผศ) และเจ้าหน้าที่ สผศ. ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมเกษตรกรกลุ่มวิสาหกิจชุมชนสมุนไพร อำเภอนายูง จังหวัดอุดรธานี (กลุ่มยาสีฟันสมุนไพร) เพื่อสร้างความเข้าใจและรับรู้เป้าประสงค์การจัดทำแผนปฏิบัติการพัฒนาสินค้าเกษตรที่สำคัญตามศักยภาพแบบครบวงจร ปี 2566 -2570 ในพื้นที่กลุ่มจังหวัดภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนบน และรับทราบปัญหา อุปสรรคการดำเนินงานของกลุ่ม ในการนี้ มีเกษตรกรกลุ่มวิสาหกิจชุมชนสมุนไพร เกษตรอำเภอนายูง เจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรอำเภอนายูง และเจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรและสหกรณ์จังหวัดอุดรธานี ร่วมลงพื้นที่อย่างพร้อมเพรียงกัน