- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ลงพื้นที่เก็บข้อมูลในจังหวัดหนองคาย หนองบัวลำภู และอุดรธานี เพื่อประกอบการศึกษา เรื่อง การจัดการโซ่อุปทานและแนวทางการบริหารจัดการเพื่อเพิ่มมูลค่าวัสดุเหลือใช้ทางการเกษตร กรณีศึกษา ฟางข้าว
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/FB_IMG_1687435558753.jpg)
ระหว่างวันที่ 1-21 มิถุนายน 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 อุดรธานี มอบหมายให้นายธีรวีย์ ศิริภาพงษ์เลิศ เศรษฐกรปฏิบัติการ และนางสาวศิรินภา เถาโคตศรี เจ้าหน้าที่วิเคราะห์นโยบายและแผน ลงพื้นที่จังหวัดหนองคาย หนองบัวลำภู และอุดรธานี เพื่อเก็บข้อมูลประกอบการศึกษางานวิจัยบูรณาการ เรื่อง การจัดการโซ่อุปทานและแนวทางการบริหารจัดการเพื่อเพิ่มมูลค่าวัสดุเหลือใช้ทางการเกษตร กรณีศึกษา ฟางข้าว
โดยทำการสัมภาษณ์เกษตรกรผู้ปลูกข้าวในกลุ่มเกษตรแปลงใหญ่ ผู้ทำธุรกิจขายฟางข้าว และผู้ใช้ประโยชน์จากฟางข้าว ทั้งนี้ สศท.3 จะนำข้อมูลและข้อคิดเห็นที่ได้จากการลงพื้นที่ในครั้งนี้ ไปประกอบการวิเคราะห์เพื่อให้การศึกษาวิจัยมีความสมบูรณ์และครบถ้วนต่อไป
ในการนี้ เกษตรกร ผู้ประกอบการ และผู้ใช้ประโยชน์จากฟางข้าว ในพื้นที่ได้ให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี จึงขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้