- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 เข้าร่วมเวทีประชาวิจารณ์ การจัดทำยุทธศาสตร์พัฒนาการเกษตรและสหกรณ์ของจังหวัดหนองบัวลำภู (พ.ศ.2566 – 2570) ฉบับทบทวน
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/1689677988904.jpg)
วันที่ 17 กรกฎาคม 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 มอบหมายให้นางสาวนันทพัชญ์ แซ่ตั้ง ตำแหน่งนักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการ ส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร เข้าร่วมเวทีประชาวิจารณ์ การจัดทำร่างยุทธศาสตร์พัฒนาการเกษตรและสหกรณ์ของจังหวัดหนองบัวลำภู (พ.ศ.2566 – 2570) ณ ห้องประชุมดอกบัว สำนักงานส่งเสริมการเรียนรู้จังหวัดหนองบัวลำภู โดยมี นายสุวิทย์ จันทร์หวร ผู้ว่าราชการจังหวัดหนองบัวลำภู เป็นประธาน ภายใต้ยุทธศาสตร์พัฒนาการเกษตรและสหกรณ์ เพื่อทบทวนแผนพัฒนาการเกษตรและสหกรณ์ของจังหวัดหนองบัวลำภู (พ.ศ.2566-2570) ร่วมกับผู้มีส่วนได้ส่วนเสีย เพื่อให้ข้อมูลดังกล่าวเป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพและสอดคล้องกับสถานการณ์ปัจจุบัน ทั้งนี้มีหัวหน้าส่วนราชการและผู้แทนหน่วยงานในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ในจังหวัดหนองบัวลำภูเข้าร่วมประชุมโดยพร้อมเพรียงกัน