- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
ผอ สศท. 3 ร่วมคณะการตรวจราชการของผู้ตรวจราชการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ จังหวัดอุดรธานี
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/123.jpg)
เมื่อวันที่ 8 สิงหาคม 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 ได้ร่วมการตรวจราชการติดตามผลการดำเนินงานตามแผนการตรวจราชการและการขับเคลื่อนแบบบูรณาการในระดับพื้นที่ของผู้ตรวจราชการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ (นางสาวภัทราภรณ์ โสเจยยะ) ประจำปีงบประมาณ 2566 รอบที่ 2 เขตตรวจราชการที่ 10 จังหวัดอุดรธานี โดยในการปฏิบัติราชการในครั้งนี้ มีการติดตามผลการดำเนินงานด้าน 1) เกษตรกรรมยั่งยืน : กลุ่มวิสาหกิจชุมชนแปลงใหญ่เกษตรปลอดภัยบ้านหนองแสนตอ (แปรรูปสมุนไพร) ตำบลสุ้มเส้า อำเภอเพ็ญ และ 2) ด้านการลดต้นทุนการผลิต : การส่งเสริมเกษตรแปลงใหญ่ข้าว ตำบลดอนกลอย อำเภอพิบูลย์ลักษณ์ จังหวัดอุดรธานี