- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ร่วมติดตามการตรวจราชการของรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ (นายไชยา พรหมา)
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/FB_IMG_1698561866204.jpg)
เมื่อวันที่ 28 ตุลาคม 2566 นางสาวอุษาโทณผลิน ผู้อำนวยการเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 ได้มอบหมายให้นางสาวกรรณิกา บุญชิต ผู้อำนวยการส่วนสารสนเทศการเกษตร ได้ร่วมลงพื้นที่ติดตามการตรวจราชการของรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ (นายไชยา พรหมา) และคณะ ณ จังหวัดหนองบัวลำภูโดยในการตรวจราชการของรัฐมนตรีช่วยว่าการฯ ได้มีการกล่าวเปิดงาน”กระทรวงเกษตรและสหกรณ์พบประชาชน” มอบปัจจัยทางการผลิตการเกษตร ถุงยังชีพ ให้กับเกษตรกรที่มาร่วมงาน และเยี่ยมชมการออกหน่วยให้บริการคลีนิคเกษตรเพื่อประชาชน ณ วิทยาลัยการอาชีพศรีบุญเรือง อำเภอ ศรีบุญเรือง จังหวัดหนองบัวลำภู