- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 เข้าร่วมการประชุมมอบแนวทางการขับเคลื่อนงานด้านการเกษตรและสหกรณ์ในพื้นที่จังหวัดอุดรธานี แก่หัวหน้ากลุ่มยุทธศาสตร์หน่วยงานในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์จังหวัดอุดรธานี
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/171.jpg)
วันที่ 30 ตุลาคม 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 (ผอ.สศท.3) มอบหมายให้นางอาทิตยา ดวงจันทา ผู้อำนวยการส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร (ผอ.สผศ.) เข้าร่วมการประชุมมอบแนวทางการขับเคลื่อนงานด้านการเกษตรและสหกรณ์ในพื้นที่จังหวัดอุดรธานี แก่หัวหน้ากลุ่มยุทธศาสตร์หน่วยงานในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์จังหวัดอุดรธานี โดยมีนายสุรศักดิ์ อักษรกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี เป็นประธานการประชุม เพื่อรับทราบ ประเด็นการมอบหมายขับเคลื่อนงานกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ของรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ แผนงาน/โครงการตามแผนปฏิบัติราชการประจำปี 2567 จังหวัดอุดรธานี และร่วมพิจารณาแนวทางการขับเคลื่อนงานด้านการเกษตรในพื้นที่จังหวัดอุดรธานี ณ ห้องประชุมพระพุทธบาทบัวบก อาคาร 2 ชั้น 6 ศาลากลางจังหวัดอุดรธานี
ในการนี้ มีหัวหน้าหน่วยยุทธศาสตร์ของส่วนราชการ.สังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ จังหวัดอุดรธานี เข้าร่วมการประชุมอย่างพร้อมเพรียงกัน