- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนงานด้านการเกษตรระดับจังหวัด ครั้งที่ 4/2566
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/192.jpg)
วันที่ 24 พฤศจิกายน 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 มอบหมายให้ นางสาวปวริศา ศิริกุล ผู้อำนวยการส่วนวิจัยและประเมินผล เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนงานด้านการเกษตรระดับจังหวัด ครั้งที่ 4/2566 ณ ห้องประชุมเทสรังสี ศาลากลางจังหวัดสกลนคร ชั้น 2 (หลังเก่า) มี นายฉัตรชัย ศรีเฉลา เกษตรและสหกรณ์จังหวัดสกลนคร เป็นประธานในการประชุม ซึ่งมีเรื่องเพื่อพิจารณาที่สำคัญ ได้แก่ 1.โครงการระบบส่งเสริมเกษตรแบบแปลงใหญ่ ปีงบประมาณ พ.ศ.2567 2.การจัดงานรณรงค์ฟื้นฟูที่หลังประสบภัยพิบัติ (อุทกภัย) 3.การจัดทำปฏิทินผลผลิตสินค้าเกษตรรายเดือนระดับจังหวัด ประจำปี พ.ศ.2566 โดยมีคณะกรรมการขับเคลื่อนงานฯ หัวหน้าส่วนราชการและเจ้าหน้าที่สังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เข้าร่วมประชุมอย่างพร้อมเพียงกัน