- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ร่วมพิธีสวดพระพุทธมนต์และพิธีทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล และพิธีวางพวงมาลาถวายราชสักการะ เนื่องในวันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า ประจำปี 2566
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/1700908056424.jpg)
วันที่ 25 พฤศจิกายน 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 มอบหมายให้นางสาวปวริศา ศิริกุล ผู้อำนวยการส่วนวิจัยและประเมินผล พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ เข้าร่วมพิธีสวดพระพุทธมนต์และพิธีทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล และพิธีวางพวงมาลาถวายราชสักการะ เนื่องในวันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า ประจำปี 2566 เพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว ที่ทรงประกอบพระราชกรณียกิจสำคัญนานัปการ อันเป็นประโยชน์ต่อประเทศชาติ ทั้งด้านศิลปวัฒนธรรม การเมืองการปกครอง การศึกษาและการลูกเสือของประเทศ ณ หอประชุมทองใหญ่ ศาลากลางจังหวัดอุดรธานี โดยมีนายวันชัย คงเกษม ผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ หน่วยงานรัฐวิสาหกิจ ทหาร/ตำรวจ ประธานแม่บ้านมหาดไทยจังหวัด องค์กรเอกชน จิตอาสาพระราชทาน และประชาชนทั่วไป เข้าร่วมพิธีดังกล่าวโดยพร้อมเพรียงกัน