- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ลงพื้นที่สำรวจปริมาณการผลิตข้าวนาปี ปีเพาะปลูก 2566/67 ในเขตพื้นที่รับผิดชอบ
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/199.jpg)
เมื่อวันที่ 21 พฤศจิกายน - 3 ธันวาคม 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 ได้มอบหมายให้เจ้าหน้าที่ส่วนสารสนเทศการเกษตร สำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 (อุดรธานี) ลงพื้นที่สำรวจปริมาณการผลิตข้าวนาปี ปีเพาะปลูก 2566/67 ในเขตพื้นที่จังหวัดเลย หนองบัวลำภู หนองคาย สกลนคร บึงกาฬ นครพนมและอุดรธานี ในการจัดทำเป็นข้อมูลพื้นฐานด้านการผลิตของสินค้าเกษตรที่สำคัญเพื่อนำไปใช้ประโยชน์ในการวางแผนและการบริหารจัดการต่อไป