- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ร่วมกิจกรรมเนื่องในวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2567
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/224(1).jpg)
วันที่ 13 มกราคม 2567 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 (สศท.3) ได้มอบหมายให้นางสาวนันทพัชญ์ แซ่ตั้ง นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการ และนางสาวกาญจนา บุตดีหัด นักวิชาการแผนที่ภาพถ่าย พร้อมทั้งเจ้าหน้าที่และหัวหน้าส่วนราชการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ร่วมกิจกรรมเนื่องในวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2567 ณ ศาลากลางจังหวัดอุดรธานี โดยคำขวัญวันเด็กปี 2567 จากนายเศรษฐา ทวีสิน นายกรัฐมนตรี "มองโลกกว้าง คิดสร้างสรรค์ เคารพความแตกต่าง ร่วมกันสร้างประชาธิปไตย" โดยมีนายวันชัย คงเกษม ผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานีเป็นประธานในพิธี เพื่อร่วมร้องเพลงชาติและยืนตรงเคารพธงชาติ มอบทุนการศึกษา มอบเกียรติบัตรเด็กดีเด่น โชว์แสดงสุนัขสงคราม ชมการแสดงดนตรี และการแสดงบนเวทีของเด็กและเยาวชน นอกจากนั้นยังมีการจัดนิทรรศการและแจกของขวัญแก่เด็กที่เข้าร่วมกิจกรรมทุกคนจากหน่วยงานภาครัฐ และภาคเอกชน