- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 จัดพิธีไหว้บูชาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ สรงน้ำพระ และรดน้ำดำหัวผู้ใหญ่ เนื่องในวันสงกรานต์ ประจำปี 2567
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/58-67.jpg)
เมื่อวันที่ 9 เมษายน 2567 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 (สศท.3) พร้อมด้วยผู้อำนวยการส่วน หัวหน้าฝ่าย และเจ้าหน้าที่ สศท.3 จัดพิธีไหว้บูชาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ (ศาลพระภูมิ และศาลตายาย) สรงน้ำพระพุทธรูป และรดน้ำขอพรจากผู้ใหญ่ เนื่องในเทศกาลสงกรานต์ ประจำปี 2567 เพื่อความเป็นสิริมงคลและสร้างขวัญกำลังใจให้แก่เจ้าหน้าที่ สศท.3 ในการปฏิบัติงานและการดำเนินชีวิต อีกทั้งยังเป็นการสืบสานประเพณีวันสงกรานต์ที่ทรงคุณค่า ให้คงความงดงามและคงอยู่สืบไป