- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ร่วมพิธีถวายราชสักการะเนื่องในวันสวรรคต สมเด็จพระนเรศวรมหาราช ประจำปีพุทธศักราช 2567
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/61-67.jpg)
วันพฤหัสบดี ที่ 25 เมษายน 2567 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 (สศท.3) มอบหมายให้นางสาวนวลขจร หงษ์นคร ตำแหน่ง เศรษฐกรชำนาญการ และนายเศกศักดิ์ โคตรหานาม ตำแหน่ง เจ้าพนักงานสถิติชำนาญการ เข้าร่วมพิธีถวายราชสักการะเนื่องในวันสวรรคต สมเด็จพระนเรศวรมหาราช ประจำปีพุทธศักราช 2567 ณ หอประชุมทองใหญ่ ศาลากลางจังหวัดอุดรธานี โดยมีนายวันชัย คงเกษม ผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี เป็นประธานในพิธี เพื่อวางพวงมาลาดอกไม้สด ถวายความเคารพพระบรมสาทิสลักษณ์ พระบาทสมเด็จสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ผู้ทรงกอบกู้เอการชของไทยและทำนุบำรุง บ้านเมืองให้เจริญรุ่งเรืองทั้งด้านเศรษฐกิจ สังคม ศิลปะวัฒนธรรม โดยมีหัวหน้าส่วนราชการ อัยการ ทหาร ตำรวจ และเหล่ากาชาดจังหวัดอุดรธานี ร่วมพิธีอย่างพร้อมเพรียงกัน