- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 เข้าร่วมพิธีบวงสรวงงานก่อสร้างปรับสภาพพื้นที่สวนสาธารณะหนองแด โครงการจัดงานมหกรรมพืชสวนโลก
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/69-67.jpg)
วันที่ 28 พฤษภาคม 2567 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 มอบหมายให้ นางสาวปวริศา ศิริกุล ผู้อำนวยการส่วนวิจัยและประเมินผล ให้เข้าร่วมพิธีบวงสรวงงานก่อสร้างปรับสภาพพื้นที่สวนสาธารณะหนองแด ตำบลกุดสระ อำเภอเมืองอุดรธานี จังหวัดอุดรธานี สำหรับโครงการจัดงานมหกรรมพืชสวนโลกจังหวัดอุดรธานี พ.ศ.2569 โดยมี นายสุรศักดิ์ อักษากุล รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี เป็นประธานในพิธี เพื่อให้เป็นไปตามโบราณราชประเพณี และเป็นสิริมงคล สร้างขวัญกำลังใจให้แก่หน่วยงานราชการ ภาคเอกชน และเจ้าหน้าที่ปฏิบัติงานที่เกี่ยวข้อง โดยมีหัวหน้าส่วนราชการ เจ้าหน้าที่สังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ภาคเอกชน เข้าร่วมพิธีกันอย่างพร้อมเพียง