- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 เข้าร่วมสัมมนาประจำปี 2567 ของธนาคารแห่งประเทศไทย สำนักงานภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/FB_IMG_1720701573990.jpg)
วันที่ 9 กรกฎาคม 2567 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 (สศท.3) และคณะเจ้าหน้าที่ สศท.3 เข้าร่วมสัมมนาประจำปี 2567 ของธนาคารแห่งประเทศไทย สำนักงานภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ภายใต้หัวข้อ "แก้หนี้เกษตรอีสานอย่างไร ให้ยั่งยืน" ณ ห้องคอนเวนชั่น 2-3 โรงแรมอวานี ขอนแก่น โฮเทล แอนด์ คอนเวนชั่น เซ็นเตอร์ อำเภอเมือง จังหวัดขอนแก่น เพื่อทราบถึงความท้าทายของเศรษฐกิจภูมิภาค พฤติกรรมการก่อหนี้เกษตกร และแนวทางการแก้หนี้ รวมถึงวิธีการสร้างภูมิคุ้มกันในการบริหารจัดการด้านการเงินอย่างยั่งยืน โดยมีผู้ประกอบการ กลุ่มเกษตรกร หน่วยงานภาครัฐ และสถาบันการเงิน ตลอดจนประชาชนชั่วไป เข้าร่วมสัมมนากว่า 600 คน