- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 จัดกิจกรรมทำบุญตักบาตร เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา และเนื่องในวันต้อนรับวันขึ้นปีใหม่ 2566
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/1672114324433.jpg)
วันที่ 27 ธันวาคม 2565 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 (สศท.3) พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ ร่วมทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ขอให้พระองค์ทรงหายจากพระอาการประชวรและมีพระพลานามัยสมบูรณ์แข็งแรงโดยเร็ววัน และเนื่องในวันต้อนรับวันขึ้นปีใหม่ 2566 เพื่อสืบสานประเพณีวัฒนธรรมไทย และเสริมความเป็นสิริมงคลแก่ตนเองและครอบครัว ณ บริเวณหน้าอาคาร สศท.3 ทั้งนี้มีเจ้าหน้าที่ สศท.3 เข้าร่วมกิจกรรมโดยพร้อมเพรียงกัน