- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 จัดกิจกรรมรณรงค์ปลูกฝังวัฒนธรรมองค์กรให้บุคลากรแต่งกายด้วยชุดไทยหรือผ้าไทย ประจำปีงบประมาณ 2566
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/13.jpg)
วันที่ 24 มกราคม 2566 นางสาวอุษา โทณผลิณ ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 (สศท.3) และเจ้าหน้าที่ สศท.3 ร่วมจัดกิจกรรมรณรงค์ปลูกฝังวัฒนธรรมองค์กร "การแต่งกายด้วยชุดไทยหรือผ้าไทย ประจำปีงบประมาณ 2566" โดยขอความร่วมมือให้เจ้าหน้าที่ สศท.3 แต่งกายด้วยชุดไทยหรือผ้าไทยในการปฏิบัติราชการเป็นประจำทุกวันอังคาร เพื่อให้เกิดความสามัคคีและเป็นหนึ่งเดียวกัน และการแต่งกายด้วยผ้าไทย ถือเป็นเอกลักษณ์ที่บ่งบอกถึงการอนุรักษ์ศิลปวัฒนธรรมไทยให้คงอยู่คู่ชุมชนและสืบสานต่อไป