- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ลงพื้นที่ติดตามประเมินผลโครงการยกระดับแปลงใหญ่ด้วยเกษตรสมัยใหม่และเชื่อมโยงตลาด ในพื้นที่จังหวัดสกลนคร
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/23.jpg)
วันที่ 26-31 มกราคม 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 มอบหมายให้นายธีรวีย์ ศิริภาพงษ์เลิศ เศรษฐกรปฏิบัติการ และนางสาวสุภักดี ทองเนื้อแปด นักวิเคราะห์นโยบายและแผน ลงพื้นที่ติดตามประเมินผลโครงการยกระดับแปลงใหญ่ด้วยเกษตรสมัยใหม่และเชื่อมโยงตลาด ปี 2564 ในพื้นที่จังหวัดสกลนคร โดยได้ทำการสัมภาษณ์ประธานกลุ่มวิสาหกิจชุมชนแปลงใหญ่ และเกษตรกรที่เข้าร่วมโครงการฯ ในสินค้าข้าว และหวาย เพื่อให้ทราบถึงผลกระทบจากโครงการด้านเศรษฐกิจ สังคม และสิ่งแวดล้อม รวมถึงระดับความพึงพอใจ ปัญหา/อุปสรรค และข้อเสนอแนะในการดำเนินงานโครงการฯ และนำไปประกอบการจัดทำข้อเสนอแนะในการปรับปรุงโครงการฯ ต่อไป