- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ประชุมส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร (สผศ.) ครั้งที่ 2/2566
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/24.jpg)
สศท.3 ประชุมส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร (สผศ.) ครั้งที่ 2/2566
วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 ได้มอบหมายให้ นางอาทิตยา ดวงจันทา
ผู้อำนวยการส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร (ผอ.สผศ.) เป็นประธานการประชุมส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร ครั้งที่ 2/2566 ณ ห้องประชุมสศท.3 เพื่อทราบผลการดำเนินงาน
1.โครงการบริหารจัดการการผลิตสินค้าเกษตรตามแผนที่เกษตรเพื่อการบริหารจัดการเชิงรุก (Agri-Map)
2.โครงการการติดตามและวิเคราะห์สถานการณ์แนวโน้มภาคเกษตร
3.การจัดทำแผนพัฒนาการเกษตรและสหกรณ์ กลุ่มจังหวัด
4.โครงการพัฒนาเกษตรกรรมยั่งยืน (การขับเคลื่อนการพัฒนาเกษตรอินทรีย์)
และเพื่อพิจารณา แผนลงพื้นที่จัดเก็บข้อมูล โครงการบริหารจัดการการผลิตสินค้าเกษตรตามแผนที่เกษตรเพื่อการบริหารจัดการเชิงรุก (Agri-Map) และโครงการพัฒนาเกษตรกรรมยั่งยืน (การขับเคลื่อนการพัฒนาเกษตรอินทรีย์) นอกจากนั้นยังได้ร่วมกันพิจารณาเลือกโครงการภายใต้แผนดำเนินธุรกิจอย่างต่อเนื่องสำหรับการบริหารความพร้อมต่อสภาวะวิกฤต (business continuity plan : BCP) ในการนี้มีเจ้าหน้าที่ สผศ.เข้าร่วมประชุมอย่างพร้อมเพรียงกัน