- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ลงพื้นที่จัดเก็บข้อมูลเกษตรกรและผู้ประกอบการ สินค้าข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ ภายใต้โครงการบริหารจัดการการผลิตสินค้าเกษตรตามแผนที่เกษตรเพื่อการบริหารจัดการเชิงรุก ( Agri-Map ) ในพื้นที่จังหวัดเลย หนองบัวลำภู สกลนคร และอุดรธานี
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/27.jpg)
วันที่ 8 - 16 กุมภาพันธ์ 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 มอบหมายให้นายสุพีระ ปทุมทิพย์ เจ้าพนักงานสถิติ และนางสาวภรณ์นภัส เดชนาดี เจ้าหน้าที่วิเคราะห์นโยบายและแผน ลงพื้นที่จัดเก็บข้อมูลเกษตรกรและผู้ประกอบการ สินค้าข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ ในพื้นที่จังหวัดเลย หนองบัวลำภู สกลนคร และอุดรธานี เพื่อจัดทำแนวทางเขตส่งเสริมการปลูกพืชเศรษฐกิจที่สำคัญ ภายใต้โครงการบริหารจัดการการผลิตสินค้าเกษตรตามแผนที่เกษตรเพื่อการบริหารจัดการเชิงรุก ( Agri-Map ) ในการนี้ เกษตรกรและผู้ประกอบการ ในพื้นที่ให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี