- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ลงพื้นที่ประเมินผลโครงการส่งเสริมเกษตรผสมผสานในสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร ในพื้นที่จังหวัดอุดรธานี
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/42.jpg)
วันที่ 27 กุมภาพันธ์ - 8 มีนาคม 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 มอบหมายให้นายธีรวีย์ ศิริภาพงษ์เลิศ เศรษฐกรปฏิบัติการ และคณะ ลงพื้นที่ประเมินผลโครงการส่งเสริมเกษตรผสมผสานในสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร ในพื้นที่จังหวัดอุดรธานี โดยได้ทำการสัมภาษณ์เจ้าหน้าที่สหกรณ์ และเกษตรกรที่เข้าร่วมโครงการฯ เมื่อปี 2562 เพื่อให้ทราบถึงผลกระทบจากโครงการฯ ทั้งด้านเศรษฐกิจ สังคม สิ่งแวดล้อม และความยั่งยืนของโครงการฯ รวมถึงปัญหา อุปสรรค เพื่อนำไปประกอบการปรับปรุง แก้ไข การดำเนินงานโครงการฯ ในระยะต่อไป ให้บรรลุผลสำเร็จตามเป้าหมายและวัตถุประสงค์ที่กำหนดไว้ต่อไป