- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ลงพื้นที่จัดเก็บข้อมูลการผลิตข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ในพื้นที่จังหวัดบึงกาฬ
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/50.jpg)
วันที่ 20-21 มีนาคม 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 (สศท.3) มอบหมายให้ นางอาทิตยา ดวงจันทา ผู้อำนวยการส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร(ผอ.สผศ) และเจ้าหน้าที่ สผศ. ลงพื้นที่จัดเก็บข้อมูลการผลิตการตลาดข้าวโพดเลี้ยวสัตว์ในพื้นที่จังหวัดบึงกาฬ เพื่อประกอบการจัดทำข้อมูลแนวทางการจัดทำเขตส่งเสริมการปลูกพืชเศรษฐกิจที่สำคัญ ในการนี้ ได้รับความร่วมมือจากเกษตรกร และผู้ประกอบการ ในระดับพื้นที่อย่างดี สศท.3 ขอขอบคุณ มา ณ โอกาสนี้