- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ร่วมพิธีถวายราชสักการะเนื่องในวันพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลกมหาราช และวันที่ระลึกมหาจักรีบรมราชวงศ์ ประจำปี 2566
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/56.jpg)
วันที่ 6 เมษายน 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 มอบหมายให้นางสาวปวริศา ศิริกุล ผู้อำนวยการส่วนสารสนเทศการเกษตรพร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ เข้าร่วมงานวันที่ระลึก พระบาทสมเด็จพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลกมหาราช และวันที่ระลึกมหาจักรีบรมราชวงศ์ ประจำปี 2566โดยมีผู้ว่าราชการจังหวัด (นายวันชัย คงเกษม) เป็นประธานในพิธี เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณและแสดงความกตัญญูกตเวทีต่อสถาบันพระมหากษัตริย์ ในราชวงศ์จักรีทุกพระองค์ โดยวางพานพุ่มดอกไม้สดสักการะ ณ หอประชุมทองใหญ่ ศาลากลางจังหวัดอุดรธานี