- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 จัดกิจกรรมสรงน้ำพระและรดน้ำดำหัว เนื่องในวันสงกรานต์ ประจำปี 2566
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/61.jpg)
เมื่อวันที่ 18 เมษายน 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 (สศท.3) พร้อมด้วยผู้อำนวยการส่วน หัวหน้าฝ่าย และเจ้าหน้าที่ สศท.3 จัดกิจกรรมสรงน้ำพระพุทธรูปและรดน้ำขอพรจากผู้ใหญ่ เนื่องในเทศกาลสงกรานต์ ประจำปี 2566 เพื่อความเป็นสิริมงคลและสร้างขวัญกำลังใจให้แก่เจ้าหน้าที่ สศท.3 ในการปฏิบัติงาน โดยบรรยากาศตลอดทั้งกิจกรรมเต็มไปด้วยรอยยิ้ม ความเป็นกันเอง และความอบอุ่น อีกทั้งยังเป็นการร่วมอนุรักษ์สืบสานวัฒนธรรมประเพณีอันดีงามของไทยให้คงอยู่สืบไป