- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ประชุมคณะกรรมการศูนย์ติดตามและแก้ไขปัญหาภัยพิบัติด้านการเกษตรจังหวัดหนองคาย ครั้งที่ 4/2566
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/65.jpg)
เมื่อวันที่ 25 เมษายน 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 มอบหมายให้ นางสาววิภาวี ศรีทาสร้อย ตำแหน่งนักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการ ส่วนสารสนเทศการเกษตร ร่วมประชุมคณะกรรมการศูนย์ติดตามและแก้ไขปัญหาภัยพิบัติด้านการเกษตรจังหวัดหนองคาย ครั้งที่ 4/2566 ณ ห้องประชุมพระพิรุณ สำนักงานเกษตรและสหกรณ์จังหวัดหนองคาย ศาลากลางจังหวัดหนองคาย ชั้น 3 โดยมีนางสุวรรณี ศิริวรรณ์หอม เกษตรและสหกรณ์จังหวัดหนองคาย เป็นประธานการประชุม เพื่อติดตามสถานการณ์ภัยพิบัติด้านการเกษตร ด้านอุตุนิยมวิทยา ด้านน้ำ ด้านพืช ด้านประมง ด้านปศุสัตว์ การทบทวนข้อมูลพื้นที่เสี่ยงภัยแล้งด้านการเกษตร การซักซ้อมแผนการป้องกันและบรรเทา สาธารณภัย ด้านการเกษตรในช่วงฤดูแล้งปี 2565/66 ทั้งนี้มีหัวหน้าส่วนราชการและผู้แทนหน่วยงานในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ในจังหวัดหนองคายเข้าร่วมประชุมโดยพร้อมเพรียงกัน