- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 เข้าร่วมการประชุมคณะกรรมการบริหารการขับเคลื่อนงานนโยบายสำคัญและการแก้ใขปัญหาภาคเกษตร ครั้งที่ 1/2566 ผ่านระบบการประชุมแบบออนไลน์
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/84.jpg)
วันที่ 8 มิถุนายน 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 ได้มอบหมายให้ นางอาทิตยา ดวงจันทา ผู้อำนวยการส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร (ผอ.สผศ.) เข้าร่วมการประชุมคณะกรรมการบริหารการขับเคลื่อนงานนโยบายสำคัญและการแก้ใขปัญหาภาคเกษตร ครั้งที่ 1/2566 ณ.ห้องประชุม 134-135 กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ผ่านระบบการประชุมออนไลน์ Zoom meeting โดยมีนายประยูร อินสกุล ปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมฯ เพื่อทราบความก้าวหน้าการดำเนินงานตามนโยบายของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และพิจารณาการขับเคลื่อนนโยบายตลาดนำการผลิตสินค้าเกษตรรายสินค้า ในการนี้มี หัวหน้าส่วนราชการ และเจ้าหน้าที่ จากหน่วยงานสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เข้าร่วมประชุมโดยพร้อมเพรียงกัน