- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 เข้าร่วมประชุมคณะทำงานย่อยด้านพืชสวนโลกและนวัตกรรมด้านการเกษตร ครั้งที่ 3/2566
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/98.jpg)
เมื่อวันที่ 5 กรกฎาคม 2566 เวลา 15.00 น ณ ห้องประชุมพระพุทธบาทบัวบก นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 พร้อมหัวหน้าส่วนราชการของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ในจังหวัดอุดรธานี ได้เข้าร่วมประชุมคณะทำงานย่อยด้านพืชสวนโลกและนวัตกรรมด้านการเกษตร ครั้งที่ 3/2566 โดยการประชุมเป็นการพิจารณาเรื่องสำคัญหลายเรื่อง เพื่อเตรียมพร้อมการตรวจประเมินพื้นที่การจัดงานมหกรรมพืชสวนโลกจังหวัดอุดรธานี พ.ศ. 2569 ของคณะกรรมการ AIPH (AIPH Site Inspection) ณ จังหวัดอุดรธานี ระหว่างวันที่ 16 -18 กรกฎาคม 2566 โดยเฉพาะร่าง กำหนดการและกิจกรรมการลงพื้นที่ของคณะกรรมการ AIPH การมอบหมายภารกิจให้หน่วยงาน กษ ร่วมมือกันดำเนินการ และรายงานความก้าวหน้าโครงการจัดงานมหกรรมพืชสวนโลก โดยมีรองผู้ว่าราชการจังหวัด (นายสุรศักดิ์ อักษรกุล) ประธานคณะทำงาน เป็นประธานการประชุม