- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 เข้าร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการเพื่อจัดทำแผนพัฒนาจังหวัดอุดรธานี พ.ศ.2566-2570 (ฉบับทบทวน ปี พ.ศ.2568) และแผนปฏิบัติราชการประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2568 จังหวัดอุดรธานี
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/124.jpg)
วันที่ 9 สิงหาคม 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 (ผอ.สศท.3) มอบหมายให้นางอาทิตยา ดวงจันทา ผู้อำนวยการส่วนแผนพัฒนาเขตเศรษฐกิจการเกษตร (ผอ.สผศ.) เข้าร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการเพื่อจัดทำแผนพัฒนาจังหวัดอุดรธานี พ.ศ.2566-2570 (ฉบับทบทวน ปี พ.ศ.2568) และแผนปฏิบัติการประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2568 จังหวัดอุดรธานี และรับฟังการบรรยาย ในหัวข้อ การจัดทำโครงการสำคัญตามยุทธศาสตร์ชาติ การจัดทำแผนพัฒนาจังหวัดและแผนปฏิบัติราชการประจำปีตามแนวทางที่คณะกรรมการนโยบายการบริหารงานเชิงพื้นที่แบบบูรณาการ (ก.น.บ.) กำหนด ณ ห้องประชุมฟ้าหลวง 2 โรงแรมนภาลัย อำเภอเมือง จังหวัดอุดรธานี โดยมี นายศรัณย์ศักดิ์ ศรีเครือเนตร รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี เป็นประธานเปิดการประชุม
ในการนี้ มีหัวหน้าส่วนราชการสังกัดภูมิภาค/ส่วนกลาง และหัวหน้าหน่วยงานรัฐวิสาหกิจ ในจังหวัดอุดรธานี เข้าร่วมการประชุมอย่างพร้อมเพรียงกัน