- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท. 3 และ ศปผ. ร่วมลงพื้นที่กับคณะเจ้าหน้าที ADB
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/133.jpg)
ระหว่างวันที่ 21 – 25 สิงหาคม 2566 ในพื้นที่จังหวัดหนองคาย หนองบัวลำภู และอุดรธานี นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 และนายสุรศักดิ์ อินทร์อุดม เศรษฐกรชำนาญการพิเศษ ศูนย์ประเมินผล (ศปผ.) สำนักงานเศรษฐกิจการเกษตร ร่วมประชุมและตรวจสอบพื้นที่ของเกษตรกรที่เข้าร่วมโครงการบริหารจัดการพื้นที่เกษตรกรรม (Zoning by Agri-Map) กับคณะเจ้าหน้าที่ธนาคารพัฒนาเอเชีย (Asian Development Bank : ADB) สำนักงานสภาพัฒนาการเศรษฐกิจและสังคมแห่งชาติ (สศช.) และกรมพัฒนาทิ่ดิน เพื่อเตรียมวางแผนการดำเนินการประเมินผลกระทบของโครงการตามนโยบายรัฐบาล โดยใช้โครงการ (Zoning by Agri-Map) เป็นกรณีศึกษา ซึ่งกำหนดลงพื้นที่เพื่อเก็บข้อมูลเพื่อใช้ในการประเมินผล ประมาณเดือนธันวาคม 2566 ต่อเนื่องเป็นระยะเวลา 3 ปี