- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 จัดการประชุมการขับเคลื่อนงานการจัดการระบบข้อมูลสารสนเทศการเกษตรจังหวัดอุดรธานีตามข้อสั่งการรองผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี ครั้งที่ 1/2566
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/136.jpg)
วันที่ 5 กันยายน 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 ได้มอบหมายให้ นางสาวรุจิรา ตาลาคุณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์ เข้าร่วมการประชุมการขับเคลื่อนงานการจัดการระบบข้อมูลสารสนเทศการเกษตรจังหวัดอุดรธานีตามข้อสั่งการรองผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี ครั้งที่ 1/2566 ณ ห้องประชุมสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 โดยมีนางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 เป็นประธาน ร่วมกับหน่วยงานในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ จำนวน 12 หน่วยงาน เพื่อร่วมกันดำเนินการตรวจสอบคัดกรองและแก้ไขข้อมูลที่จัดทำข้อมูลในรูปแบบแดชบอร์ด ด้วย looker Studio เพื่อให้เกิดความถูกต้องชัดเจนมากยิ่งขึ้นในการนำเสนอข้อมุลสารสนเทศการเกษตรจังหวัดอุดรธานีให้เป็นไปตามข้อสั่งการรองผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี (นายสุรศักดิ์ อักษรกุล) ซึ่งแต่ละหน่วยงานได้ร่วมกันวิเคราะห์และออกแบบการนำเสนอการจัดการระบบข้อมูลสารสนเทศการเกษตรของจังหวัดอุดรธานีได้อย่างมีประสิทธิภาพ