- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท. 3 ลงพื้นที่จังหวัดอุดรธานี เพื่อร่วมต้อนรับนายกรัฐมนตรีและคณะรัฐมนตรี
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/FB_IMG_1694216407831.jpg)
เมื่อวันที่ 8 กันยายน 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 พร้อมด้วยคณะหัวหน้าส่วนราชการของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์จังหวัดอุดรธานี โดยมีผู้ตรวจราชการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ (นางสาวภัทราภรณ์ โสเจยยะ) เป็นหัวหน้าคณะ ร่วมให้การต้อนรับการเดินทางมาตรวจเยี่ยมพื้นที่จังหวัดอุดรธานี ของนายกรัฐมนตรี (นายเศรษฐา ทวีสิน) รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ (นายไชยา พรหมา และนายอนุชา นาคาสัย) และคณะ โดยในวันนี้ เป็นการรับฟังความคืบหน้าโครงการมหกรรมพืชสวนโลก ซึ่งจะจัดในปี 2569