- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 ร่วมประชุมเพื่อเตรียมรับ ครม. สัญจร จังหวัดหนองบัวลำภู
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/147.jpg)
เมื่อวันที่ 12 กันยายน 2566 เวลา. 13.30 น. ณ ห้องประชุมสำนักงานเกษตรจังหวัดหนองบัวลำภู อำเภอเมือง จังหวัดหนองบัวลำภู นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 ได้เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนงานด้านการเกษตรระดับจังหวัดหนองบัวลำภู ครั้งที่ 4/2566 โดยวาระการประชุมทีสำคัญในครั้งนี้ ได้แก่ การพิจารณาเตรียมการข้อมูลพื้นฐานจังหวัดหนองบัวลำภู เพื่อใช้สนับสนุนการตรวจราชการและคณะรัฐมนตรีสัญจร ในเดือนพฤศจิกายน 2566 และการจัดตั้งแปลงใหญ่อ้อย แปลงใหญ่เห็ด แปลงใหญ่มันสำปะหลังและแปลงใหญ่ยางพารา รวม 6 แปลง