- หน้าแรก
- ข่าวประชาสัมพันธ์
สศท.3 เข้าร่วมประชุมคณะอนุกรรมการพัฒนาการเกษตรและสหกรณ์ระดับจังหวัดอุดรธานี ครั้งที่ 2/2566
![](/assets/portals/6/fileups/zone3/images/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7/151.jpg)
วันที่ 19 กันยายน 2566 นางสาวอุษา โทณผลิน ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 (สศท.3) พร้อมด้วยนางสาว รุจิรา ตาลาคุณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์ เข้าร่วมการประชุมคณะอนุกรรมการพัฒนาการเกษตรระดับจังหวัดอุดรธานี ครั้งที่ 2/2566 ณ ห้องประชุมพระพุทธบาทบัวบก ศาลากลางจังหวัดอุดรธานี โดยมีนายสุรศักดิ์ อักษรกุล รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี เป็นประธานการประชุม เพื่อติดตามความก้าวหน้าการขับเคลื่อนงานด้านการเกษตรที่สำคัญ และพิจารณาแผนพัฒนาการเกษตรและสหกรณ์จังหวัดอุดรธานี พ.ศ. 2566-2570 ฉบับทบทวน พ.ศ. 2568 ทั้งนี้ ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรที่ 3 ได้นำเสนอผลการดำเนินงานการจัดการระบบข้อมูลสารสนเทศการเกษตรจังหวัดอุดรธานี ซึ่งหน่วยงานภายในกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ระดับจังหวัดร่วมบูรณาการจัดทำขึ้นตามข้อสั่งการของรองผู้ว่าราชการฯ ให้ที่ประชุมรับทราบ และประธานได้เน้นย้ำให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้องดำเนินการจัดทำข้อมูลอย่างต่อเนื่อง โดยเฉพาะข้อมูลที่แสดงถึงเป้าหมายในปัจจุบัน เพื่อประโยชน์ในการต่อยอดพัฒนาการเกษตรของจังหวัดต่อไป